6 Các câu trả lời

TapFluencer

ลองกระตุ้นน้องดูไหมคะ เช่นทานน้ำเย็น ทานข้าว ทานของหวาน ลูบท้อง เปิดเพลง อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ น้องอาจจะหลับหรืออาจจะดิ้นเบาไป บางทีน้องดิ้นแล้วแต่คุณแม่ทำอะไรเพลินๆจนไม่ทันได้สังเกตก็ได้นะคะ ถ้าหลัง28สัปดาห์แล้วน้องยังดิ้นน้อยหรือไม่ดิ้น ต้องรีบไปหาหมอเลยนะคะคุณแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ ดิ้นน้อยมา 2 วัน มีแค่ขยับตัว ต้องกระตุ้นด้วยการเปิดเพลงให้ฟัง ร้องเพลงให้ฟังค่ะ ถึงตอบสนอง ปกติแม่เรียกก็จะกระตุกแล้ว

อายุครรภ์ใกล้เคียงกันเลยค่ะแม่ 27w3d รู้สึกลูกดิ้นน้อยเหมือนกัน ไม่แน่ใจเป็นเพราะเราวั่นๆกับการทำงานเลยไม่ทันสังเกตมั้ย

ท้อง27วิคเหมือนกันค่ะพึ่งไปหาหมอมาหมอบอกต้องได้10ครั้งต่อวันขึ้นไปค่ะ..แม่ลองนับดีๆนะค่ะ

ไปหาหมอก็ดีนะค่ะ เพื่อความสบายใจของเราเอง

ถ้าไม่มีอาการร่วมไม่ต้องไปคะ น้องหลับ

ขอบคุณค่ะ