9 Các câu trả lời

เป็นได้หลายสาเหตุนะคะแม่ บางทีเป็นเพราะเราเดินบ่อย นอนหงาย นั่งนานก็เป็นคะ ทางที่ดีไปหาหมอดีกว่าค่ะจะได้ปลอดภัยทั้งแม่ล่ะลุกในท้องค่ะ

VIP Member

ปรึกษาหมอค่ะ ท้องแข็งถ้าบ่อยมากๆจริงก็อันตรายค่ะ แล้วลูกดิ้นดีปกติไหมคะ ถ้าลูกยังดิ้นดีสม่ำเสมอก็ไม่น่าเป็นห่วงค่ะ 😊

งั้นก็ไม่น่าห่วงค่ะ บ้านนี้เคยมีอาการนี้เหมือนกัน ทุกวันนี้ก็ยังเป็นอยู่ แต่ลูกดิ้นดีปกติค่ะ ไปปรึกษาคุณหมอมาแล้วได้อัลตร้าซาวด์ดูแล้วลูกก็แข็งแรงปกติดีค่ะ 😊 แต่ก็ดูแลตัวเองด้วยนะคะ อย่าทำงานหนักนะคะ ☺️

เป็นได้หลายกรณีค่ะแม่ นั่งนาน ปวดปัสวะ ทำงานหนัก แต่ถ้าเป็นชั่วโมงหลายๆครั้งควรไปหาหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้าพึ่ง 22 วีคแล้วมีอาการท้องแข็งบ่อย ปรึกษาคุณหมอเลยนะคะ

VIP Member

ต้องไปปรึกษาหมอนะคะ เพราะอายุครรภ์ยังน้อยอยู่

บ้านนี้เป็นเหมือนกันรีบไปหาหมอเลยค่ะ

ท้องแข็ง หรือว่าลูกโก่งตัวคะแม่

ท้องแข็งปรึกษาหมอค่ะ

มีเพศสัมพันธ์หรอคะแม่

เกิดได้จากหลายสาเหตุค่ะแม่

Câu hỏi liên quan