62 Các câu trả lời

รุ้สึกว่า ตัวเองโชคดีมากค่ะ ... ท้อง 2 แล้ว ตอนนี้ นน.ขึ้นมา 16 โล แต่ท้องไม่แตกเลย ก่อนท้อง หนัก 45 ตอนนี้ อิแม่ 63 ค่ะ ตัวจิแตกแล้วค่ะ

แม่ลองใช้นีเวียตลับน้ำเงิน+น้ำมันมะพร้าวดูนะคะ ทาวนๆเป็นกลมๆ เราท้องไม่มีรอยแตกลายเลย ตอนทาลูบวนๆ ก่อนท้อง นน.39 /ก่อนคลอดช่าง52 คลอดแล้วก็ไม่มีรอยแตกลายเลยค่ะ ลองทำนะคะ อาจจะไม่ช่วยลดรอย แต่ไม่แตกเพิ่มก็ยังดี

คนมันจะแตกทายังไงบำรุงยังไงก็แตก แม่บ้านนี้ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ทาตั้งแต่ไม่ท้องแรกๆดีใจมากท้องไม่แตก มายับตอน35+

ของพี่ใช้ไบโอออยที่ขายในวัตสัน ทาแบบมันแพ้บเลยเช้าเย็น ตอนนี้35วีคแล้ว ยังไม่แตกนะคะ สู้ๆนะคะเด่วหลังคลอดคงจางลง

ใช้ไบโอออยตั้งแต่ 3เดือนค่ะ ทาจนชุ่มทุกวัน แตกอยุ่ดีค่ะ แล้วแต่ท้องค่ะ ถ้าจะแตกทาอะไรก็ไม่อยู่ค่ะ

แม่บ้านนี้เกาแบบทนไม่ไหวจริงๆค่ะ มีผื่นด้วย แม่บ้านไหนพอจะมียาแนะนำไหม แจ้งคุณหมอไปคุณหมอบอกต้องหาครีมมาทา

บ้านนี้ท้องเเรกเข้าไตรมาส3แล้วค่ะขนาดไม่เกาแต่ดีที่ไม่เเตกเยอะค่ะอะไรก็เอาไม่ค่ะแม่รอคลอดแล้วค่อยรักษา55

บ้านนี้หน้าท้องหนา ทาบำรุงอย่างดี ไม่เกา ก็เอาไม่อยู่มาแตกตอน 8 เดือนจ้า แต่ก็ทาบำรุงต่อเนื่องนะคะ

ขอบคุณ​มาก​ๆ​ค๊า​แม่❤️

บ้านนี้แตกตอน36 วีคค่ะ ทาทุกอย่างเลย ก็เอาไม่อยู่ คิดซะว่ามันคือรอยศิลปะที่ลูกได้ฝากไว้ค่ะแม่ 🥰

ตอนท้องเราคันนะคะแต่ไม่แตก น่าจะขึ้นอยู่กับแต่ละคนเคยเห็นมีคนบอกว่าถ้าท้องจะแตกไม่คันก็แตก

ตั้งเเต่ท้องมาไม่มีรอยเเตกเหมือนกันค่ะ ทาครีมทุกวันเลย พอเข้า8 เดือน มาเต็มเลยค่ะ😔🥺

บ้านนี้ตอนท้องไม่แตกเลยนะคะนึกว่าจะรอดแต่ดันมาแตกตอนคลอดอยากจะร้อง😂😂

บ้านนี้ก็ไม่เหลืออะไรเลยค่ะ บำรุงทาครีมตลอดมาแตกตอน7เดือน เลยเลิกทาค่ะเพราะไม่ช่วยไรแล้ว