5 Các câu trả lời

ชุดแม่ลูก ถุงมือถุงเท้าหมวก ผ้าอนามัยแบบห่วง(ร.พมีขาย) ผ้าห่อตัวผ้าเช็ดตัว แผ่นรองฉี่ สำลี ทิชชูเปียกไว้เช็ดตูดลูก แปรงฟัน ยาสีฟัน สบู่ ครีมอาบน้ำลูก(พยาบาลจะสอนอาบน้ำลูก) ผ้าอ้อม(ไม่ต้องใช้แพมเพิสตอนอยู่ร.พหมอจะให้นับอึฉี่ลูกถ้าใส่แพมเพิสจะไม่รู้เลยว่าลูกอึฉี่กี่รอบเวลาไหนบ้าง)

Super Mum

แพมเพิสนิวบอร์นแบบเทป ผ้าอ้อม ผ้าขนหนู ชุดเด็ก2-3 ชุด ถุงมือ ถุงเท้า หมวก ถ้าคุณแม่คลอดเองแนะนำเตรียมผ้าอนามัยแบบกางเกงค่ะ สะดวกดีค่ะ แล้วก็เครื่องปั่มนมถ้ามีก็จะช่วยกระตุ้นน้ำนมให้มาไวค่ะ

บ้านนี้ใช้ของยูฮาค่ะ ใช้ดี พกพาง่าย ราคาประมาณ 2,800 ค่า

VIP Member

เราโทรถาม รพ ที่จะคลอดก่อนค่ะ ว่ามีอะไรให้บ้าง แยกเป็นของแม่กับของลูก พ่อหรือคนเฝ้า แล้วค่อยมาเตรียมเพิ่มตามที่แม่ๆคนอื่นแนะนำเลยจ้า

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

คุณแม่ลองดูจากในลิสต์นี้ แล้วปรับเพิ่ม/ลดเอานะคะ

ขอบคุณค่ะ