6 Các câu trả lời

จริงๆเท่าที่หาข้อมูลมา แม่เป็นโควิด มี%ที่น้อยนะคะที่จะส่งผลต่อลูก แทบจะไม่มี เราก็เคยติด พึ่งหายไม่กี่อาทิตย์ ไม่เป็นอันตรายอะไรคะ

สำหรับเราคิดว่าไม่อันตรายค่ะติดตอน11wตรวจเจอก็บอกหมอที่อนามัยไกล้บ้านรักษาตัวตามอาการ ผ่านมาได้แล้วคะตอนนี้ได้22wแล้ว

เราก็เป็นตอนท้องค่ะ ทำhome isolation กับ รพ เค้าจะมีทีมแพทย์โทรหาทุกวัน แล้วก็จ่ายยาสำหรับคนท้องให้นะคะ

ตอนนี้จะ6เดือนแล้วค่ะ ตอนเป็นก็ประมาณ12-13 w

เราติดอยู่ 6 วันละคะ ตั้งครรภ์ 16w ไม่ส่งผลต่อลูกหรอกคะ

ไม่เป็นอันตรายค่ะ เราติดโควิดตอน6เดือน

Super Mum

ขอให้หายไวๆค่า ✌️