8 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้แพ้ท้องหนักมากค่ะหายแพ้ตอนท้องได้ 5 เดือนนิดๆค่ะน้ำหนักแม่หายไปเยอะมากค่ะจาก 73 ลดลงเหลือแค่ 58 ค่ะแต่ตอนนี้เริ่มกินได้และกินเยอะขึ้นเรื่อยๆค่ะจนน้ำหนักตอนนี้อยู่ที่ 61 แล้วค่ะมีลดเดี๋ยวก็มีเพิ่มค่ะอย่าเครียดนะคะสู้ๆค่ะคุณแม่😊 #ท้องแรกค่ะ

ถ้าลูกน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์และแข็งแรงดี น้ำหนักลดไม่เป็นไรค่ะ ส่วนใหญ่จะไปดีดเอาช่วง 7 เดือนก็มีค่ะ

ปกติคะ ช่วงแรกเราก็มีอยู่ช่วงนึงน้ำหนักลด เดี๋ยวก็ขึ้นกลับคะ

ไม่เป็นไรจ้า

น้ำหนักแม่ลดไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้าน้ำหนักลูกลดคือไม่ปกตินะคะ

กินอาหารที่มีประโยชน์นะคะ ไม่ต้องกังวลค่ะ ทำใจให้สบาย ทำให้อารมณ์ดีเข้าไว่ค่ะ

Super Mum

ต้องดูนน.ลูกค่ะ ถ้าน้องนน.ขึ้นตามเกณฑ์ก็ไม่มีปัญหาค่ะแม่

ไม่มีไรค่ะแม่เดี๋ยวน้ำหนักก็ค่อยๆขึ้นค่ะ

ปกติค่ะ เดวหายเเพ้ท้องน้ำหนักก็ขึ้นค่ะ

ไม่ค่อยแพ้ท้องแล้ว นน น่าจะไม่ลดนะคะ