128 Các câu trả lời

บ้านนี้กินส้มตำปูปลาร้าเกือบทุกวัน กับพิซซ่ากินบ่อยมากจ้า แต่ไม่เป็นอะไรนะคะ กินตั้งแต่ท้องอ่อนๆเลย ตอนนี้ก้อ 37W 5D ยังกินอยู่เลยค่ะ เป็นอาหารหลักก้อว่าได้😄

ช่วงแพ้ท้องกินบ่อยมาก​ มาม่า​ ส้มตำ​ พอมาไตรมาสหลังๆนี่ไม่ค่อยกิน​ กับรุ้สึกไม่ค่อยชอบ​ ส่วนแตงโมก็กินบ้าง​ อยากกินก็ซื้อมากิน​ พิซซ่าไม่เคยซื้อกินเลย​

ที่บอกมากินทุกอย่างเลยคะ ยกเว้นพิซซ่าที่ยังไม่ได้กินคะ แต่ก็กินไม่บ่อยคะ นานๆที สองอาทิตย์กินครั้งคะ แต่ส้มตำจะบ่อยหน่อยแต่ก็กินพอหายอยากกิน4-5คำ พอ

กินแตงโมทำให้ท้องอืดจุกเสียด เหมือนอาหารไม่ย่อย เกิดจาก น้ำตาลในผลไม้คะ ควรหลักเลี่ยง แต่ถ้าชอบก็ทานได้แต่ทานน้อยๆคะ เพราะบ้านนี้ก็ชอบทานแตงโมคะ

ไม่เป็นค่ะ ท้อง2แล้วก็กินอยู่ก็ไม่เป็นอะไร ลูกคนโตก็กินค่ะตอนท้อง ก็ไม่เป็นอะไรคะ น่าจะเป็นความเชื่อด้วยค่ะ บ้านนี้ไม่แพ้ท้องกินได้หมดค่ะ😅

กินทุกอย่างเรยค่ะ โดยเฉพาะแตงโมกินทุกวันค่ะ. น้องออกมาสมบูรณ์แข็งแรงแรกคลอดก้3920 กรัมตอนนี้น้อง4เดือน17 วันแร้ว กินๆไปค่ะ. แค่กินแต่พอดี😂

ทานทุกอย่าง ยกเว้นส้มตำค่ะ เป็นคนไม่ชอบกินเส้นมะละกอดิบ 😅 พิซซ่ากินบ่อยเพราะแฟนชอบ อัลตราซาวด์หมอบอกร่างกายทุกอย่างครบ ปกติดีค่ะ

บ้านนี้ชอบมากจ้าพิซซ่า แตงโมนานๆกินทีนึง มาม่าบ้านนี้คุณพ่อไม่ให้กินเลยคะ😆🤤 ส้มตำทานบ่อยอยู่ค่ะ คนท้องอยากกินไปเรื่อยแหละคะ😆😆

บ้านนี้ท้อง 29 สัปดาห์ กินแตงโมแต่ละทีครึ่งลูกเลยค่ะ ส้มตำกินแทบทุกมื้อเลย แต่ไม่เป็นอะไร มีแต่จุกเพราะกินอิ่มเกินพอดี ฮ่าาาาา

บ้านนี้กินทุกอย่างค่ะ ส้มตำ พิซซ่า แตงโม กินทุกเดือนเลยค่ะ ก็ไม่เป็นไรนะคะ ที่เขาห้ามอาจเพราะไม่มีสารอาหารที่เป็นประโยชน์ค่ะ