2 Các câu trả lời

ฝากครรภ์ยังคะ ช่วงแรกๆท้องอ่อนต้องการโฟลิก และวิตามินบำรุงธาตุเหล็ก แคลเซียม คัดกรองความผิดปกติต่างๆ ด้วยค่ะ ทานอาหาร5 หมู่ งดดิบ หมักดอง แอลกอฮอล์ค่ะ ทานเนื้อ ไข่ต้ม นม(คละๆหลายชนิด) ผักใบเขียว ผลไม้ไม่หวานค่ะ

รู้ตัวก็รีบฝากเลยค่ะ ส่วนตัวเป็นโรค pcos เลยไม่ได้สังเกตุตัวเอง พอรู้ตัวก็ 19w ไปแล้ว ตอนนี้ทานกล้วย นมแอนมัม ไข่ ให้เยอะขึ้นค่ะ

ฝากครรภ์แล้วทานยาบำรุงตามแพทย์สั่งค่ะทานไข่ นมแอนลีน นมวัวทานได้อย่าทานเยอะนะค่ะเดี๋ยวน้องแพ้ ทานไข่นมบำรุงน้องดีมากค่ะส่วนตัวตลอดน้อง3โล6ค่ะ