33 Các câu trả lời

VIP Member

7 8เดือนยังเล็กกว่านี้อีกค่ะ วันคลอดน้อง น้องน้ำหนัก3โลกว่า บางคนท้องใหญ่ใช่ว่าลูกจะตัวใหญ่นะคะ ท้องเล็กเดินไม่ลำบากเหมือนคนท้องใหญ่ๆนะคะ บ้านนี้ตอนท้องเดินชิวล์มากค่ะ😊

VIP Member

ถ้าหมอซาวแล้วว่าน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์แค่นั้นก็พอค่ะ ไม่ต้องไปกังวลท้องเล็กน้ำหนักน้อยเลยค่ะ ขนาดท้องไม่สามารถบอกได้ว่าลูกน้ำหนักดีนอกจากซาว

VIP Member

จะสนใจกับขนาดท้องทำไมคะ สนใจน้ำหนักลูกดีกว่า ถ้าตามเกณฑ์ก็ไม่มีอะไรน่าห่วง

VIP Member

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง อย่าคิดมากนะคะแม่

เด็กอยู่ถุงเดียวกัน รึ คนละถุงคะ คุณแม่ แข็งเเรงดีไหมคะ

บ้านนี้6เดือนท้องยังไม่ออกเลยค่ะ แน่น.น. น้องตามเกณฑ์ดี

ไม่เล็กหรอกค่ะ ใหญ่กว่าเราอีก 6 เดือนเหมือนกัน

VIP Member

ของเราก็6เดือนค่ะท้องไม่ออกเลยเปนคนอ้วนนะค่ะ

VIP Member

ถ้าลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ ก็ไม่ต้องกังวลอะไรคะ

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะแม่

Câu hỏi liên quan