12 Các câu trả lời

VIP Member

น่าจะปวดเตือนนะ บ้านนี้ก็เป็นแต่มีมูกเลือดมาด้วย ลองจับเวลาดูว่าปวดท้องถี่ขึ้นไหมถ้าถี่ขึ้นไม่ต้องรอน้ำเดินไปหาหมอเลย บ้านนี้ก็คลอด39+3Wคะปวดเตือนมา2วัน

ท้องแข็งหาหมอเลยค่ะ เราพึ่งคลอด 37week ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีมูกเลือด ปวดท้อง ด้านบน ท้องแข็งด้านบน ไม่ได้ปวดท้องน้อย ความดันขึ้น โดยไม่ได้เวียนศีรษะ

ถ้ามีท้องปั้นบ่อยปั้นถี่มากกว่า8ครั้ง/ชม. นี้คือใกล้คลอดค่ะ. จะปวดแบบหน่วงๆเหมือนปวดอึ๊ปวดฉี่รึแบบปวดประจำเดือนค่ะ

VIP Member

ถ้าแม่ปวดท้องร่วมดเวยลองบันทึกเวลาการปวดนะคะ หรือถ้ามีน้ำเดินก็ไปหาหมอเลยค่ะ หมอจะเช็คดูว่าปากมดลูกเปิดรึยัง

ใกล้แล้วค่ะปวดถี่หรือป่าวค่ะแม่แต่ 39 วีคแล้วไม่น่าจะเตือนแล้วนะค่ะเพราะบ้านนี้ก็คลอด 39+2 วีค

น่าจะใกล้คลอดแล้วค่ะยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้38สัปดาห์แล้วค่ะรอลุ้นอยู่เหมือนกัน

ปวดแบบประจำเดือนใกล้คลอดแล้วค่ะ เตรียมตัวเลยค่ะแม่. ขอให้ออกง่ายๆนะค่ะ

ปวดแบบนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะแม่ ถ้าท้องแข็งถี่ไปหาหมอได้เรยนะคะ

ท้องแข็งและดิ้นถี่ๆ ใกล้แล้วๆ จะได้เจอหน้าลูกน้อยละจ้า

39w2วันเหมือนกันค่ะ ยังเงียบยุเลย

Câu hỏi liên quan