14 Các câu trả lời

TapFluencer

ในรูปนี้เห็นน้องแค่คนเดียวค่ะ สองวงนั่นคือส่วนหัว (ด้านซ้ายมือ) มีเส้นขาวบางๆตรงกลางคือเส้นที่แบ่งสมองสองด้านน้องค่ะ ส่วนวงด้านขวาคือช่วงตัวเค้า จะเห็นมีวงเล็กๆที่สีดำกว่าในวงด้านขวาด้วยคือหัวใจน้อง และมีจุดๆสีขาวสองด้านที่อยู่ระหว่างวงด้านขวา และซ้ายคือกระดูกแขนน้องค่ะ สรุป จากรูปนี้น้องคนเดียวนะคะ ถ้าคนดูอัลตร้าซาวน์เป็นจะตอบได้ชัดๆเลย บางทีการที่เห็นชัดไม่ชัดขึ้นอยู่กับ plain ที่วางหัวซาวน์ค่ะ วางตำแหน่งต่างกันรูปที่ได้ก็ต่างกันค่ะ ถ้าจะดูว่าแฝดไม่แฝด ต้องหาให้เจออีกคนแบบนี้ในท้องแม่ละค่ะ55 เพราะในรูปนี้มีแค่คนเดียว แนะนำถ้าสงสัยอะไรเพราะอะไรก็ถามหมอเลยค่ะ คนอื่นๆถ้าดูรูปอัลตร้าซาวน์ไม่เป็นก็มีแต่เดาๆเอาค่ะ จะเดาถูกหรือผิดก็ไม่มีใครรู้ด้วย555

คือจะถามเเล้วค่ะเเต่หมอมันได้สนใจอะไรเลยจะถามอะไรก็ไม่ได้

คนเดียวค่ะ ซ้ายมือเป็นศีรษะ กระหม่อมอยู่ซ้าย คางอยู่ขวา เห็นเยื่อกั้นซีกสมอง กลมๆด้านขวาเป็นลำตัว เห็นหัวใจ ลองดูตรงเส้นรอบวงเป็นเส้นประ นั่นคือซี่โครงเค้าค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ​

เราท้องแฝดค่ะ ตอนซาวหมอจะบอกนะคะว่าแฝดและดูแลเทคเราดีมากเลยค่ะ อันนี้เราฝากรพ.รัฐ เพราะเด็กแฝดมีความเสี่ยงสูงหมอจะค่อนข้างดูแลเราเป็นพิเศษเลย

แบบนี้ต้องเปลี่ยนหมอเลยค่ะ

คนเดียวค่ะอยู่ในมดลูก เป็นลำตัวกับช่วงหัวของน้อง น้องอายุครรภ์ยังไม่เยอะใช่ไหมคะส่วนตัวกับหัวยังไม่ชัดเจนค่ะแต่แบ่งส่วนแล้ว

ใช่ค่ะ น้องน่ารัก

หัวกะตัวน้องรึป้าวคะ คล้ายๆของเค้าตอนไปซาวเลย ถ้าแฝดน่าจะแยกกันน้า วันหลังแม่ไปหาหมอแม่ลองถามดูน้า

ค่ะเเม่จะย้ายโรงพยาบาล​เเล้วค่ะ​

คุณแม่ควรถามนะคะถ้าสงสัยอะไรให้ถามเลยอย่ากลัวค่ะ ดีกว่าเก็บมาคิดมากคนเดียวนะคะ

ค่ะ​ ทางบ้านจะให้ย้ายโรงพยาบาล​เเล้วค่ะ​

น่าจะคนเดียวค่ะ ถ้าแฝดหมอแจ้งอยู่แล้ว ในรูปน่าจะส่วนหัวกับตัว

คือหมอไม่สนใจเราเลยค่ะ​ จะถามอะไรก็ไม่ได้

ถ้าหมอไม่สนใจคนไข้ เปลี่ยนหมอเถอะค่ะ หมอดีๆมีอีกเยอะค่ะ

เดือนหน้าก็ย้ายรพเเล้วค่ะ

แฝดหมอต้องแจ้งมั้งคะ เค้าว่าน่าจะเป็นลำตัวกะศรีษะนะคะ

เดือนหน้าหมอนัดจะทำการย้ายค่ะ☺️

VIP Member

คนเดียวค่ะ ซ้ายหัว ขวาช่วงตัวค่ะ.

เเต่เอ้ะใจน้ำหนักตัวเองมากเลยขึ้นเดือนล่ะ2-3โล​4เดือนขึ้น9โลจากน้ำ46ตอนนนี้55