9 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นมา1อาทิตย์เเล้ว มาหนักมื้อคืนนี้ ถ่ายหนักมากปวดท้องด้วย จะว่าเป็นเพราะอาหารก็ไม่หน้าใช่เพราะไม่ได้กินอะไรเเปลกๆกินตามปกติที่เคยกินมา ตอนนี้37วิคอีก3 วัน หรือว่าจะเป็นสัญญานเตือนมั้งค่ะ ถามเพื่อนๆก่อนคลอดเขาบอกว่าท้องเสียก่อนคลอด1อาทิตย์

หาหมอเลยค่ะ 2 สัปดาห์ ก่อนเราก็เป็น ทั้งอ้วกทั้งถ่าย นอนไม่ได้กินยาก็ไม่ได้ ไปหาหมอหมอฉีดยา กับให้น้ำเกลือ ดีขึ้นเลยค่ะ

ขอบคุณจ้า 🥰

ช่วง 5-8W จะเป็นแบบนี้ค่ะแต่คุณแม่ไม่ต้องตกใจนะคะเดี๋ยวมันจะหายไปเองค่ะ ถ้าคุณแม่รู้สึกเพลียแนะนำให้ทานเกลือแร่ค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตั้งครรภ์ช่วงไตรมาสแรก กินอะไรก็ท้องเสีย ตอนนี้เข้าไตรมาสสองเหมือนจะดีขึ้นค่ะ

VIP Member

เป็นนะคะ แต่ก็หายไปเอง บางครั้งกินอาหารที่ผิดท้องนิดหน่อยก็เสียแล้วค่ะ คนท้องชอบท้องเสียง่าย

ตอนนี้ท้อง38wค่ะ ถ่ายเหลวค่ะแต่ไม่เจ็บท้องค่ะ หรือสัญญานใกล้คลอดน้องค่ะ

กินเกลือ​แร่​ได้ค่ะแม่ บ้าน​นี้​ทักถามหมอแล้ว​

กินเกลือเเน่จ้า บ้านนี้ก้อเป็นเหมือนกัน

ไปหาหมอจ้าแม่