4 Các câu trả lời

TapFluencer

เรา29w2d น้ำหนักขึ้น7โลแต่น้ำหนักลูก1,550 หมอบอกตัวโตดี ต้องดูที่น้ำหนักน้องนะคะ ถามคุณหมอได้เลยค่ะ

ถ้าน้องหนักตามเกณฑ์ก็ไม่มีอะไรต้องห่วงค่ะแม่ แม่น้ำหนักดีจัง บ้านนี้ขึ้นแค่2กิโลเองค่ะ

ถ้า น.น น้องตามเกณฑ์ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ยังไม่รู้เลยค่ะ

Super Mum

นน.น้องเท่าไหร่คะ

ขนาดท้องไม่ได้บ่งบอกว่าลูกจะตัวเล็กนะคะ แม่อย่ากังวลไปค่ะ ถ้าครั้งหน้าได้ซาวด์ แม่ลองถามหมอดูก็ได้ค่ะว่าน้องนน.เท่าไหร่ ตามเกณฑ์ไหม หรือจากใบซาวด์ ดูตรง EFW ค่ะ ตรงนั้นคือ นน.น้อง