3 Các câu trả lời

เลิกค่ะ กลับไปหาครอบครัว ถ้ากลัวเป็นห่วงความรู้สึกลูก อย่าลืมห่วงความรู้สึกตัวเองด้วยนะคะ สภาพจิตใจควรดีถ้าต้องเลี้ยงลูก อย่าอยู่แบบอึกอัด อยู่กับลูกสบายใจกว่ามากค่ะ เหนื่อยหน่อย อต่ดีกว่าต้องมาทุกข์ทรมานใจค่ะ

Super Mum

ถ้าคนแรกยังเล็ก ให้คลอดคนสองก่อนก็ดีค่ะ เดี๋ยวไม่มีใครดูคนแรก พอคนสองเริ่มเลี้ยงง่าย แล้วค่อยคุยกับแฟนอีกที ตอนนี้ใจเย็นๆ ก่อนค่ะ เพราะถ้าเขาไม่พร้อม แต่แม่ดื้อจะเอาคนแรกมาอยู่ด้วย น่าจะมีแต่ผลเสียมากกว่าผลดี

VIP Member

ลองนั่งคุยกันจริงจังดูนะคะ ถามหาเหตุผลของเขาดูคะ

ลำบากที่ต้องฝากลูกไว้กับป้าภาระเขาเยอะป้าเริ่มไม่ไหว