13 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นค่ะ หมอจ่ายยานี้มาให้ ทานง่ายไม่ต้องเบ่งนาน ครั้งแรกทานสักครึ่งแก้วเล็กนะคะ ปลอดภัยต่อแม่และทารกในครรภ์จ้า ไปหา ซื้อ ร้าน ยา ก็ได้ ค่า เราลองมาทุกวิธีแล้ว ไม่ทีวิธีไหนเห็นผลเท่าขวดนี้ ช่วยชีวิตไว้ได้เยอะจ้า

เลี่ยงได้เลี่ยงดีกว่าค่ะ ทานน้ำลูกพรุนช่วยได้เยอะมากค่ะแม่ลองทานดูค่ะ ถ้าไม่ไหวจิงๆมียาระบายสำหรับคนท้องค่ะอ่อนๆไม่อันตรายกับน้องค่ะ

เราเน้นทานน้ำผลไม้ ม็อกเทลน้ำมะเขือเทศ และ นมเปรี้ยวดัชมิลล์0% ที่มีใยอาหารแทนค่ะ ฝึกขับถ่ายเป็นเวลาทุกวัน วันละ1กล่อง ท้องไม่ผูกเลยค่ะ

ตอนเราประมาณ11wก้อสวนนะค่ะ ใช้ยูนิซันปรึกษาคุณหมอแล้วค่ะ แต่ตอนนี้16wก้อยังเป็นยุ่ค่ะคุณหมอเลยให้ยาระบายสำหรับคนท้องมาทานค่ะ

ทานน้ำลูกพรุนก่อนนอนและตื่นนอนแก้วแรกนะคะช่วยได้เยอะเลยค่ะ อย่างอื่นบ้านนี้ก็ไม่ออกเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะคะ รู้สึกอบอุ่นค่ะ ที่มีที่ปรึกษาให้คำแนะนำจากกลุ่มคนที่เข้าใจกัน

แนะนำเป็นผลไม้ปั่นแทนนะคะ ดื่มน้ำเยอะๆ เป็นเหมือนกันค่ะ แต่เลี่ยงที่จะไม่ทานยาค่ะ

ทานน้ำอุ่นตอนเช้าตอนตื่นวันละ 2 แก้ว / มะละกอสุก / ผักสด ผักต้ม ช่วยได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินนมเปรี้ยว น้ำผลไม้ค่ะแม่ ท้องไม่ผูกเลย

ทานน้ำลูกพลุน หรือเม็ดลูกพลุนช่วยได้คะ

Câu hỏi liên quan