5 Các câu trả lời

ในช่วง1-3เดือนยังไม่ต้องบำรุงมากจ้าเพราะอาหารที่ทานยังไม่ส่งถึงทารกในครรภ์ช่วง4เดือนขึ้นคุณแม่ค่อยบำรุงก้ได้จ้าช่วงนี้เป้นปกติที่แพ้ท้องแต่ห้ามอดอาหารนะคะเดี๋ยวจะทำให้ปวดท้องละคุณแม่จะกังวลว่าจะเกี่ยวข้องกับลูกหรือป่าว

ไม่ใช่เพราะอาหารส่งไม่ถึงนะคะแม่ เพียงแต่ความต้องการของลูกในท้องยังไม่มากพอที่จะจำเป็นต้องทางเยอะๆ เกินไปก้แค่นั้น กินอาหารหลากหลายมีประโยชน์ดีที่สุดค่ะ ทุกช่วงของการตั้งครรภ์ สำคัญเท่าๆกันนะคะ

ตอนนี้ท้องได้ 8 สัปดาห์แล้วค่ะ มีอาการแพ้เหมือนกัน แพ้ตั้งแต่ตอน 5 สัปดาห์ค่ะ คุณหมอให้ทานได้ทุกอย่างไม่ห้ามค่ะ ห้ามอย่างเดียว คือ ห้ามอด!! อ้วกไม่เป็นไรค่ะ ทานใหม่

ปกติจะมีอาการแพ้ท้องตั้งแต่ประมาณ 4 สัปดาห์จนถึงประมาณ 15 สัปดาห์ของการตั้งครรภ์ และช่วงเวลาที่ทรมานที่สุดส่วนใหญ่จะเป็นช่วง 8 - 9 สัปดาห์ของการตั้งครรภ์ค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-40544)

แม่บ้านนี้แพ้ยันคลอดเรยค่ะ

น้ำหนักขึ้นเกือบยี่สิบกิโลค่ะ น้องแข็งแรงปลอดภัยดีค่ะ แต่คลอดก่อนกำหนด 35w+

Câu hỏi liên quan