12 Các câu trả lời

VIP Member

การตั้งวันกำหนดคลอดคุณหมอจะยึดเอาวันแรกของการมาฝากครรภ์นะคะ เนื่องจากว่าการกำหนดวันคลอดของเครื่องอัลตร้าซาวด์นั้นจะถูกคำนวณจากขนาดตัวเด็กในแต่ละเดือนดังนั้นไม่แปลกที่แต่ะเดือนลูกจะมีวันคลอดที่แตกต่างออกไป(ไม่ต่างจากที่หมอกำหนดวันแรกมากนัก) ขึ้นอยู่กับขนาดของทารกที่โตขึ้นจากที่เครื่องคำนวณไว้ในตอนแรกค่ะ

ไม่ตรงกันหรอกค่ะเเม่เครื่องซาวจะดูตามตัวน้องถ้าน้องตัวใหญ่ก้กำหนดคลอดเร็วนับตามประจำเดือนครั้งล่าสุดที่เแนดีกว่า #เป็นเหมือนกันในใบซาวคลอด29กันยาพอจิงๆน้องคลอด11ตุลาค๊าตอนนี้นอนได้2เดือน2วันเเล้วค่ะ😆😊

ไม่ตรงหรอกค่ะ เพราะเครื่องคำนวนจากตัวน้อง ยิ่งถ้าตัวโต น้ำหนักดี ก็กำหนดคลอดเร็วขึ้น ค่ะ

2561คือน้ำหนักค่ะ 36++2คืออายุครรห์ค่ะ

VIP Member

น้ำหนักของน้องและกำหนดคลอดค่ะ

น้ำหนัก สัปดาห์ กำหนดคลอด

ใช่ค่ะกำหนดคลอด

ใช่ค่ะ กำหนดคลอด

ขอบคุนค้า

กำหนดคลอดจ้า

ลองดูค่ะ

Câu hỏi liên quan