26 Các câu trả lời

38+3 เกาตั้งแต่ท้องยังไม่ใหญ่ เกาจนพี่ที่ทำงานกับแม่ย่าบ่นจนเลิกบ่นแล้ว ครีมก็ทาบ้างไม่ทาบ้าง เกาท้องแต่ท้องไม่แตก ไปแตกช่วงสะโพกในส่วนที่ไม่เกา งงเหมือนกัน

31+2 ยังไม่แตกค่ะ ลูกดิ้นเก่ง แต่ว่าท้องแข็งบ่อยมาก และนอนตะแคงซ้ายก็ปวดจี๊ดๆที่ท้องน้อยด้วย ต้องหาหมอนรองท้องค่อยดีขึ้น คุณแม่เป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่าคะ

กำลังเป็นอยู่เลยค่ะ ปวดจี๊ดๆร้าวๆ แล้วก็มีเหมือนปวดประจำเดือน แต่ไม่ปวดมากนะ ปวดแบบยังทนได้ ปวดน่ารำคาญ 38+3แล้วค่ะ

ท้องแรกค่ะ รอดมาจนเข้าเดือนที่7 ทาครีม บำรุงตลอด สุดท้ายแตกค่ะ ไม่รอด555 อยู่ที่ผิวของแต่ละคนค่ะแม่ ช่วงนี้ก็เน้นทาครีมบำรุงโปะๆไปเลยค่ะ

บ้านนี้ 31+5 วีคแล้วคะ ทาครีมทุกวันยังรอดอยู่ แอบลุ้นว่าจะรอดถึง 9 เดือนมั้ย😅 กำหนดคลอด 19 มกรา ค่ะ

ทาออย์หรือน้ำมันมะพร้าวก่อนลงครีมนะแม่ เพราะมันจะซึมสู่ผิวดีกว่า ส่วนครีมทาเคลือบไว้จ้า

ของเราคิดว่าจะรอด สุดท้ายก็แตก มาแตกตอน 37+ 38+6ก็จะผ่าคอลดอยู่แล้วอ่ะผ่าวันที่24พยนี้ค่ะ😄😄

VIP Member

33+5 ทีแรกคิดว่ารอดเพราะท้องเล็กมาก สรุปไม่รอดจ้า เเตกบริเวณใต้ท้องไปเรียบร้อยจ้า😂

TapFluencer

บ้านนี้ท้องสาม รอดจากการแตกลายแล้วจ้า คลอดเรียบร้อย 38wที่รอคอย คลอดเมื่อ18/11/64 ที🥰

บ้านนี้ก้อแตกค่ะ ทาครีมทุกวันก้อเอาไม่อยุ่ แตกตั้งแต่26วีค ตอนนี้ 31+1 แตกไม่ไหว 😂

บ้านนี้เกาตลอดค่ะ แต่ไม่ค่อยมีรอย มีแต่รอยผ่าคลอดนี้แหละค่ะ หนักใจสุดๆ😂