53 Các câu trả lời

เป็นอยู่ค่ะริดสีดวงแต่เป็นก่อนจะท้องนะคะเป็นมานานแล้วยังไม่หายเลยตอนนี้ก็กินผักผลไม้ทุุกวันขับถ่ายง่ายค่ะ

มีโอกาสเป็นแน่นอนค่ะ แม่ดื่มน้ำเยอะๆ กินอะไรที่ขับถ่ายง่าย ผลไม้ควรกินระหว่างวัน ไม่ควรกินหลังอาหารค่ะ

แม่บ้านนี้ทำตามทุกอย่างที่บอกว่าดีค่ะ ทำหมด แต่ไม่เป็นผล ท้องผูก อึแข็ง เบ่งไม่ออก จนต้องมาหาหมอค่ะ

แม่บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ​ตอนท้อง​ ต่อด้วยริดสีดวงมาเยือน​ พอคลอดน้องได้3เดือน​ ริดสีดวงก้อหายไปเองค่ะ

กินผัก ผลไม้ และดื่มน้ำเยอะๆ ถ้าไม่ดีขึ้นให้ซื้อ ยาระบาย Forlax มาทานคะ เราทานประจำ คนท้องทานได้คะ

ตื่นนอนทานน้ำและทานผลไม้ก่อนทานข้าว ส่วนตอนเย็นทานผลไม้ก่อนแล้วค่อยทานข้าวนะคะ ลองดูค่ะ

VIP Member

เป็นได้ง่ายมากค่ะ บ้านนี้หมอให้ยาระบายมาทานไว้เลยค่ะ เพราะเราแจ้งหมอปกติเปนคนถ่ายยาก

พยายามทาน กล้วยน้ำว้า. ผัก ผลไม้ ค่ะ. สารอาหารที่มีกากใยสูงจะช่วยให้ถ่ายง่ายขึ้น

VIP Member

มีโอกาศเป็นจ้า แม่พยายามทานผักผลไม้ หรือนมเปี้ยวเพื่อให้ถ่ายทุกวัน จะช่วยได้

มีโอกาศเป็นค่ะ.วิธีแก้ไขคือ.ทานมะละกอสุกและทานโยเกิตร์นะคะ.ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan