25 Các câu trả lời

กินอาหารให้หลากหลายค่ะแม่ นมอย่ากินชนิดเดียว สลับกิน เน้นโปรตีน เนื้อสัตว์ ไข่ อะไรประมานนี้ค่ะ แม่ระวังเรื่องรสหวานด้วยนะคะ ช่วงที่น้ำหนักขึ้นเยอะจะเป็นไตรมาสสุดท้ายค่ะ 😊

ไม่ต้องกังวลคะ จะค่อยๆ ขึ้นเอง ช่วง 5 เดือนขึ้นไป คุณหมอดูที่ น้ำหนักลูก ไม่ได้ดูที่น้ำหนักแม่ คะ ตอนนี้เรา จะ 7 เดือนแล้ว ขึ้นมาแค่ 4-5 โล เอง ไม่ต้องกังวลนะคะ 😊😊

บ้านนี้3เดือนน้ำหนักลดด้วยซ้ำค่ะลดไป2-3โล พอเข้าเดือนที่5น้ำหนักค่อยขึ้นมา2โล ตอนนี้7เดือนแล้วน้ำหนักขึ้นมาได้6-7โลเองค่ะ เดี๋ยวพอทานได้ นน ก็ขึ้นค่ะแม่

3เดือนแรกน้ำหนักไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ ไม่แพ้ท้อง มีเบื่ออาหารนิดหน่อย เริ่มเดือน4 ขึ้นมา 3 โล ตอนนี้เข้าเดือนที่7 ขึ้นมาสุทธิจะ 10 โลแล้วค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่า ตอนเราท้องแรก จนคลอดขึ้นแค่ 7-8 โลเองแต่น้อง 3.2 โล ตอนนี้ท้อง2 จะ 3 เดือนแล้วน้ำหนักยังไม่ขึ้นแถมลดไปโลกว่าอีกค่า

เดี๋ยวเข้าเดือนที่ 4 น้ำหนักก็จะขึ้นจ้าแม่ เราก็แพ้ท้อง กินอะไรไม่ได้ช่วง 3 เดือนแรก พอกินได้เท่านั้นแหละค่ะ น้ำหนักพุ่งเลย🤍

เราท้อง5เดือนเเล้วน้ำหนักขึ้นมาเเค่2ขีดอะเเม่ ถูกหมอว่า เเต่เราก็กินเยอะนะคะ นมก็กินเยอะด้วยเเต่ทำไมน้ำหนักไม่ขึ้น

8เดือนพึ่งขึ้น3โลเองค้า เน้นโปรตีน ผัก น้ำหนักลงลูก แม่ไม่ต้องกังวลน้ำหนักตัวเองนะคะ กังวลน้ำหนักลูกดีกว่า ❤️❤️❤️

บ้านนี้ขึ้นมา20โลคะจาก45ตอนนี้64เเล้ว โชคดีไม่เเพ้ท้องเลยคะกินได้ทุกอย่างเลย ส่งสัยน้ำหนักจะลงเเม่หมดเเน่เลยคะ

เราก็ 3 เดือนแล้วค่ะ น้ำหนักเราขึ้นมาช่วงเดือนแรกแค่ 5 โลค่ะ ของเรา 51 เอง กินทุกอย่างได้ปกติแต่น้ำหนักลงตลอดเลย

Câu hỏi liên quan