54 Các câu trả lời

แนะนำน่ะค่ะ ที่บ้านก็ใช้ ทาบางๆ ทุกครั้งเวลาเปลี่ยนแพมเพิส รอยแดงๆจะยุบและหายในไม่กี่วัน และห้ามโรยแป้งเด็ดขาดเลยน่ะค่ะ

ครีมนี้ดีจริงค่ะ ยืนยันอีกเสียงค่ะ

ทาวาสลีนเยอะๆๆ เพราะวาสลีนมีความมันช่วยป้องกันลดการอับชื่นได้จ้า เพราะลูกเราก็เป็นเช่นเดียวกัน ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว

ลูกชายพึ่งเป็นค่ะ ครีมทาไม่หาย มาเจออันนี้หายเลยค่ะใช้แทนแป้งทั่วไปเลยค่ะ ที่สำคัญเปลี่ยนแพมเพิสบ่อยๆนะคะ

เบบี้พาวเดอร์ ใช้ดีค่ะ ลูกเราใช้แบบแป้งฝุ่น ไม่เคยแพ้เลยค่ะ

ตัวนี้เลยค่ะช่วยได้ แต่จากรูปคงต้องให้หมอจัดยาทาแก้อักเสบก่อนนะคะ อาการดีขึ้นแล้วค่อยใช้ตัวนี้

ขนาดเราเป็นนิดเดียวเรายังทรมานเลยทาแป้งน้อยๆจ้าทายาเยอะๆมีวาสลีนไหมทากันเจ็บกันปวดกันแสบ

วาสลีนจ้า​ ตอนกลางวันเปิดรับลมสักหน่อยใส่กางเกง​ตัวบาง​ เดี๋ยว​ก็หายจ้า​ สู้​ๆ​😊😊😊

เลิกใส่แป้งนะ เปลี่ยนแพมเพิสทุก3-4ชั่วโมง บ้านนี้ตอนเช้า-กลางวันไม่ใส่แพมเพิสค่ะ

เลิกทาแป้งค่ะ อับชื้นเป็นผื่นได้ง่าย บ้านนี้ใช้ครีม mustela ทาบางๆ ผื่นแดงหายกริบค่ะ

ลูกบ้านนี้พึ่งหายค่ะ งดเเพมเพิส ทาวาสลีน งดทาเเป้ง แป้งทำให้อับชื้นค่ะ

VIP Member

ห้ามทาแป้งเลยค่ะ เพราะแป้งพอมันชื้นจะจับตัวเป็นก้อน ยิ่งอับขึ้นค่ะ

Câu hỏi liên quan