4 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็กลัวการคลอดค่ะ เพราะท้องแรก แต่พอถึงเวลาคลอดจริงๆ ความกลัวหายไปหมดเลยค่ะ เพราะจังหวะนั้นไปโฟกัสอยู่ที่การปวดท้อง มันทรมานมากๆอยากจะเบ่งให้ออกมาไวๆ ไม่ต้องกลัวนะคะแม่ ทำใจสบายๆ สู้ๆจ้า

ขอบคุณนะคะแม่♥️

Super Mum

กลัวเข็มเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ยังไม่คลอดก็ได้แต่คิด แต่พอถึงตอนนั้นจริงๆ ไม่ได้คิดอะไรเลยค่ะ อาจจะมีคิดตอนรอคลอด แต่พอเริ่มเจ็บท้อง ก็คิดอะไรไม่ออกแล้วค่ะ เพราะปวดมาก

ทำใจให้สบายค่ะ วินาที จะคลอดไม่กลัวอะไรเเล้วค่ะ รู้แค่ว่าอยากคลอดออกมาไวๆ เดี๋ยวเข้าไปคลอดก็จะรู้เองค่ะ กลัวเข็มกลัวมีดเหมือนกันค่ะ ท้องที่2แล้ว 😁😁😁

คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถึงเวลาจริงๆเราจะลืมเรื่องความกลัวไปเองค่ะ ใกล้คลอดแล้วสู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะแม่♥️

ตอนคลอดคิดถึงลูกอย่างเดียวเลยค่ะ เรื่องอื่นจะไม่อยู่ในหัวเลย