2 Các câu trả lời

บ้านนี้มากรี๊ดเอาตอนขวบ 3-4 เดือนค่ะ จะกรี๊ดเวลาโดนขัดใจ โมโห หงุดหงิด เมินก็ไม่หยุดทำ หลัง ๆ เราเลยบอก เอ้า! กรี๊ดเลยลูก เอาให้เต็มที่เอาให้พอใจ อย่าหยุดนะ นางก็กรี๊ดๆๆๆๆๆ แต่หลัง ๆ มาไม่ทำแล้วค่ะ 555555 กรี๊ดเบาลง กรี๊ดน้อยลง ช่วงวัยแหละแม่เขาจะทดสอบว่าทำแบบไหนถึงจะได้รับความสนใจ ปล่อยเขาทำจนพอใจไปเลย สงบแล้วค่อยเข้าไปกอด ปลอบ บอกรัก แล้วก็ถามว่าเขาโมโหเพราะอะไร หนูอยากได้อะไร เราคุยกันได้นะ หนูหิวหรอ ถามใช่ไม่ใช่ ชี้ได้ไหมจะเอาอะไร เพื่อให้เขารู้จักการสื่อสารค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เดินหนีครับ เดี๋ยวเค้าจะหยุดร้องเอง พอน้องเค้าหยุดร้องแล้ว เราค่อยเดินเข้าไปบอกเหตุผลว่าทำไมเราถึงเดินหนีไม่สนใจเค้าด้วยครับ น้องจะเข้าใจเองว่า ไม่สามารถเรียกร้องความสนใจจากการกรี๊ดได้อีกแล้วครับ

Câu hỏi liên quan