24 Các câu trả lời

เด็กนมแม่บางคนกินเยอะแต่ก็ไม่จ้ำม่ำได้ค่ะ แต่เขาจะเนื้อแน่น แข็งแรง ขอแค่น้ำหนักน้องตามเกินก็พอค่ะ ลูกเราก็นมแม่ล้วน เทียบกับเด็กข้างบ้านที่กินนมชง ลูกเราดูตัวเล็กกว่า แต่ว่าน้ำหนักพอๆกันเลยค่ะ เด็กนมชงจะดูฟูฟ่อง จ้ำม่ำ แต่จับดูเนื้อจะไม่ค่อยแน่นค่ะตัวจะนุ่มๆ

ปกติของเด็กนมแม่น่ะไม่ตัวใหญ่แต่แข็งแรงเหมือนกันน่ะ​ บ้านนี้แม่ก็ให้กินนมแม่มีคนทักว่าตัวเล็กจัง​ แต่แม่ว่าลูกแข็งแรงดี​ อย่าไปสนใจคนรอบข้างเลยคุณแม่ไม่ต้องเสริมนมอื่น​

บ้านนี้นมแม่เหมือนกันแล้วก็เสริมตามวัย ตัวไม่ใหญ่ แต่น้ำหนักตามเกณฑ์ ร่างกายแข็งแรง ไม่ป่วยง่าย แค่ลูกร่าเริงแจ่มใส พัฒนาการเป็นไปตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะ (สำหรับเราน่ะค่ะ)😊

ตัวเล็กเหมือนบ้านนี้เลยค่ะน้ำหนักน้องเพิ่มขึ้นเพราะใช้นมผงเสริมแล้วก็ป้อนข้าวให้น้องค่ะตัวนี้แน่นมากกค่ะอาจจะตัวเล็กเหมือนแม่ค่ะ😋😋😋😋

วัย3เดือนน้องจะกินน้อยลงแต่กินบ่อยเพราะน้องห่วงเล่น น้ำหนักไม่พุ่งมาก สุขภาพกายสุขภาพจิตดีแค่นั้นก็เพียงพอละคะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ใจเย็นๆค่ะน้องเขายังเล็กจะมักจะกินบ่อยๆแต่กินไม่มากค่ะ เด็กบางคนจะไปจ้ำม้ำตอนวัย5-6เดือนเพราะได้ทั้งนมและอาหารควบคู่ไปด้วยค่ะ

บ้านนี้ 2 เดือน 6 กิโลไปแล้วค่ะ น้องกินนมแม่ นมเสริมด้วย แต่ไม่แน่ใจว่ากรรมพันธุ์มีส่วนไหม

ตามเกณฑ์ดีแล้วค่ะ บ้านนี้นมแม่ล้วนน้ำหนักน้องเกินเกณฑ์อุ้มกันทีแขนจะล้าเอานะคะ 😂

Super Mum

โตตามวัย สมบูรณ์ แข็งแรง มีความสุขพอค่ะ จ้ำม่ำใช่ว่าจะดี หรือแข็งแรงทุกคนนะคะ 😊

แม่ไม่ต้องรีบค่ะ เดี๋ยวเขาก็พัฒนาตามวัย น้ำหนักตามเกณฑ์แล้วไม่ต้องกังวลค่ะ

Câu hỏi liên quan