11 Các câu trả lời

น้อง อาจจะไม่สบายตัว ร้อน ท้องอืด อะไรหรือเปล่า ค่ะ สั่งเกตุ น้องบ่อยๆค่ะ เวลา พานอน ข้างนอกในพื้นที่ บ้าน โปร่งๆดูนะค่ะ ที่สว่างที่สุด ถ้าเลี้ยง พัดลม หาที่ๆอากาศภ่ายเทค่ะ ลองดู อุ้มโอ๋นอน ร้องเพลงกล่อม ช่วยได้ต่ะ

ทำทุกอย่างดูแล้วค่ะแต่ก็เหมือนเดิม

เราต้องฝึก ให้รึ้กลางวีนกลางคืน ก่อนค่ะ กลางคืนเวลาให้นม เปิดไฟสลัวๆ กลางวันเปิดไฟสว่าง พยายามจดจำเวลานอนของลุกเวยค่ะ เเล้วฝึกใหม่หบีงจากผ่านช่วงเดือนแรกไปแล้ว

บ้านนี้ 27 วัน เริ่มไม่ค่อยนอนแล้วคะ แปบเดียวตื่น แต่ถ้าอุ้มหรือนอนบนตัวแม่ วางบนตัก จะนอนนาน แต่กลางคืน นอนยาวกว่าแต่ก่อนคะ ตื่นแค่รอบเดียว

เหมือนกันค่ะ

ปกติค่ะ ลูกบ้านนี้เหมือนกัน ตั้งใจอย่างดีไม่ให้นอนบนตัก เขาตะเป็นแบบนี้ตนถึง3เดือน หลังจากนั้นฝึกเขาใหม่ค่ะ

ดีแล้วค่ะที่น้องนอนกลางคืนตื่นกลางวัน บางทีเสียงแสงสว่างรบกวนค่ะเลยนอนไม่หลับ

ช่วง1-3เดือนจะเป็นเกือบทุกคนจร่แต่บางคนอาจจะไม่สบายตัว

ลองอาบน้ำอุ่นให้ลูกวันละ3ครั้งดูนะคะ เช้า-เที่ยง-เย็น

ไม่กล้าอาบให้ถึง3ครั้งค่ะแม่อาบแค่เช้ากับเย็นค่ะกลัวน้องไม่สบายกลัวผิวแห้งด้วย

ห้องสว่างไปหรือเปล่าคะ ช่วงกลางวัน

ไม่นะคะปิดผ้าม่านไว้แต่ก็พอให้มีแสงเข้ามานิดหน่อย

กินนมให้อิ่มค่ะ ลูกจะนอนยาว

ต้องกิจกรรมให้เล่นแล้วค่ะ การ์ดขาวดำ เล่านิทาน อุ้มเดินเล่น

น้องร้อนไม่สบายตัวรึป่าวคะ

เลี้ยงอยู่ในห้องแอร์ค่ะเปิดแค่26-27°

Câu hỏi liên quan