16 Các câu trả lời

บ้านที่มีการคลอดเอง บ้างคะคือ คุณสามารถเตรียมพื้นที่ที่สะอาดและสบายให้กับการคลอดที่บ้านได้ โดยเฉพาะห้องน้ำที่ใกล้เคียง และมีความสะดวกสบายในการใช้งาน เช่นการมีอุปกรณ์ช่วยคลอด เสื้อกาวน์ และผ้าขาวสะอาด เพื่อให้การคลอดเป็นไปได้ด้วยราบรื่น อย่าลืมเตรียมสิ่งที่จะใช้เช่นผ้าขาว, ผ้าห่ม, และอุปกรณ์อื่นๆ ที่อาจจะต้องใช้งานในขณะคลอดด้วยนะคะ 💗#ท้องแรก https://invol.co/cll6uma

บ้านนี้ 39 สัปดาห์ อยากเจอหน้าน้องแล้ว ไม่ยอมออกมาซะที ปากมดลูกเปิด 2 เซ็นตั้งแต่ 38+1 แล้วค่ะ ตอนนี้ยังเงียบอยู่เลย สงสัยหาวันออกมาอยู่😂😂

บ้านนี้37+6เริ่มตึงๆแล้ว อยากรู้ว่าอาการจะคลอดเป็นยังไงบ้างค่ะ ท้องแรกคะ♥️

VIP Member

ทีมมิถุนาแต่ย้ายมาทีมพฤษภาแล้วค่ะคลอดเองคลอดง่ายแบบงงๆค่ะ😂

ดีจังเลยค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ 💗 อยากง่ายแบบงงๆบ้าง💕💕

ใกล้แล้วค่ะะ นั่งท่าผีเสื้อทุกวัน ทานสับปะรดนะคะ✌🏻

พรุ่งนี้จะลองกินสัปรดอยากคลอดเต็มทีล่ะ38+5

บ้านนี้38+2นอนยากลุกยากปวดตรงน้องสาวแล้วท้องแรกค่ะ

เท่ากันเลยค่ะ เงียบมากสงสัยเลือกวันอยู่😅

ได้แต่ออกมาได้ยัง ถามลูกทุกวัน😅

38+3 เงียบกริบเลยคะ น้องยังไม่กลับหัวด้วย

บ้านนี้37+1ยังไม่มีวี่แววเหมือนกันค่ะ🥺

บ้านนี้38+5น้องยังเงียบอยู่เลยค่ะ 🥹