9 Các câu trả lời

เป้นติ่งเนื้อกลมๆออกมาค่ะ ไม่เจ้บไม่ปวดแต่ว่าจะคันบริเวณรอบๆมากๆ หลังๆคือรักษาความสะอาดมากขึ้น ทานผักกับน้ำแล้วก้อของที่ทำให้ขับถ่ายง่ายเยอะๆค่ะ เลยหาย บ้านนี้อายหมอเหมือนกันเลยไม่ไปโรงพยาบาล

สู้ๆค่ะขอให้หายเร็วๆนะคะ❤

เป็นอยู่ค่า 😅 ช่วงไหนอักเสบนี่ทรมานสุดๆ เข้าใจเลยค่ะแม่ เราเป็นแบบติ่งอยู่ภายนอกเจ็บปวดมากค่ะ หมอบอกว่าใกล้คลอดกับตอนคลอดจะเป็นหนักกว่านี้ สบายใจเลยค่ะทีนี้ 😂🤣🥹

มันคือแจ็คพ็อตเลยค่ะ ท้องแรกคลอดธรรมชาติ เจ็บทั้งหน้าและหลังนั่งไม่ได้เลยจำไม่ลืม

เป็นเป็นเหมือนกันคะ ทรมารมาก ซื้อยาที่ร้านขายยามาทาภายนอกก็ยุบคะแต่ขับถ่ายก็เป็นทุกครั้งคะ ทั้งๆที่ขับถ่ายง่าย เลยต้องทาทุกครั้งงัดเดินไม่ได้คะมันแสบมาก

แม่กินยารักษามาหมดแล้วค่ะ สุดท้ายต้องได้ผ่าแน่ๆเพราะมันไม่หาย จะกวนใจเวลาเราท้องเสียมันก็จะโผล่ออกมา

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนท้องแรกทรมานมาก นี่ท้อง2 ก็กลัวอยู่เหมือนกันว่ามันจะออกมาอีก คิดอยากจะให้หมอผ่าออกด้วยเลยคงจะดี

ต้องผ่าหลังคลอดค่ะแม่ บ้านนี้ปรึกษาคุณหมอแล้ว คลอดธรรมชาติไม่ได้ ต้องผ่าคลอดเท่านั้นค่ะ

บ้านนี้​เป็น​เชื้อรา​ใน​ช่อง​คลอด​แต่หมอให้ยามากินแล้วแต่ก็อดกังวล​ไม่ได้​กลัวเป็นอันตราย​ต่อลูก​ 32สัปดาห์​1วัน

ท้องแรกเป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บทั้งแผลคลอดและเจ็บริดสีดวง บ้านนี้คุณหมอให้ยามาสอด3-4วันติ่งยุบหายเลยคะ

แม่ทางนี้ท้องแรกขับถ่ายปกติดีคะ แต่ไม่รุ้ว่าคลอดเองจะเป็นรีดสีดวงจากการเบ่งคลอดไหม

VIP Member

เป็นติ่งเนื้อออกมาค่า แต่หมอบอกว่าตอนท้องทำอะไรไม่ได้อ่า

เหมือนกันค่ะหมอบอกต้องผ่าหลังตลอด

เป็นเหมือนกันค่ะ

ตอนนี้เป็นตอนตั้งครรภ์

Câu hỏi liên quan