7 Các câu trả lời

TapFluencer

เวลาไอเราจะเกร็งท้องน้อย ถ้าบ่อยๆอาจจะเจ็บหรือปวดได้ สำหรับเราน้ำอุ่นยิ่งทำให้ระคายคอมากกว่าเดิม แนะนำดื่มน่ำอุณหภูมิปกติแต่ดื่มให้เยอะๆค่ะ

+1ค่ะเวลาจิบน้ำอุ่นรู้สึกไอหนักกว่าเดิมอีกค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องได้10วีคก็ไอค่ะ ไอจนเจ็บท้องน้อยไปหมด พยามนอนหรือนั่งงอตัวเวลาไอ ไม่กินอาหารที่ระคายคอ เเนะนำน้ำเกลือกลั้วคอทุกวันตอนเช้าค่ะ

ขอบคุณค่าา.

บ้านนี้ไอตอนไตรมาสสาม ไอจนไม่ได้หลับได้นอนเลย ทรมานมาก จิบน้ำอุ่น กินยาที่หมอสั่ง อมมะขามก็ไม่หาย จนมาเจอตัวนี้ค่ะ #ศึกษาข้อมูลก่อนนะคะ

ไอนิดหน่อยก็ฉี่เล็ด ท้องปั้น พอได้จืบชาเกสรดูก็ทุเลาค่ะ แต่พอคลอดปุ๊บออกจากห้องคลอดอาการไอก็หายไปเลย

ทรมานแทนเลย กี่วีคแล้วคะ มันสะเทือนพุงเราอะเนอะ ค่อยๆประคบไปค่ะ ปล.อย่าไปกินของทอดของหวานเน้อ ตัวเรียกไอเหมือนกันค่ะ

เบคกิ้งโซดาครึ่งชช.+เกลือปลายชช.+น้ำ1แก้ว ผสมให้เข้ากัน นำมากลั้วคอล่ะบ้วนทิ้ง ลองดูนะ บ้านนี้เคยทำ

ขอบคุณคะ

TapFluencer

เวลาไอตอนนอน ถ้านอนนิ่งๆคือเจ็บมากค่ะ เวลาไอต้องขยับขาด้วย55555

ใช่เลยคะ บางทีเหยี่ยวเล็ด

มีค่ะ