7 Các câu trả lời

ลองถามคุณหมอที่ฝากครรภ์ดูอีกทีนะคะ ของเราถามคุณหมอแกบอกให้เตรียมไปแต่ชุดกลับบ้านของแม่ แล้วก็เสื้อผ้าคุณพ่อ ของลูกโรงพยาบาลมีให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

แพมเพิส ผ้าอ้อม ผ้าห่อตัว/ผ้าเช็ดตัว เสื้อผ้าลูก สักสองสามชุด ของหลักๆ ที่จำเป็น ของแม่ก็มี เสื้อผ้า ผ้าอนามัย เอกสารเตรียมแจ้งเกิดลูก

ขอบคุณค่ะ

ของน้องกับชุดวันกลับของแม่จ้า อย่าลืมเครื่องปั๊มนมนะคะ เผื่อไปเป็นตัวช่วยเร่งน้ำนม

ขอบคุณค่ะ

เราคลอดเอกชน ไม่ต้องเตรียมอะไรเลยค่ะ เตรียมแค่ชุดแม่วันกลับ ของใช้ส่วนตัวค่ะ

อ่อขอบคุนค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะค่ะคุณแม่มือใหม่..

ขอบคุณค่ะ

นี่จ้า

ขอบคุนค่ะ

😁

ขอบคุณค่ะ