12 Các câu trả lời

สมมุตินะคะถ้าเป่นเราเราขอเลี้ยงเองคะถ้าเราคิดว่าไหวนะคะเพราะเราอุ้มท้องมาตั้ง9เดือนขนาดยังไม่เคยเจอหน้าเรายังรุ้สึกรักและผูกพันธถ้าคลอดแล้วคนเป่นแม่จะรักขนาดไหนคะ(อันนี้ความคิดส่วนตัวนะคะแม่)ก้แล้วแต่แม่นะคะสุ้ๆนะคะเป่นกำลังใจให้คะ❤

ขอบคุณค่ะ✌️

ถ้าฝั่งแม่สามารถเลี้ยงดูเขาให้ดีได้ก็ตัดสินใจง่ายๆเลยค่ะ ว่าให้ลูกอยู่กับฝั่งแม่ดีกว่า ก็ลูกเราอ่ะเนอะอุ้มท้องมาตั้ง9เดือน เรื่องอะไรจะยกให้ไปอยู่กับคนอื่น ซึ่งไม่รู้ว่าจะดูแลลูกเรายังไง เลี้ยงลูกเราได้ดีจริงไหม...

VIP Member

เลี้ยงเองค่ะ เราไม่ไว้ใจเค้าให้เลี้ยงลูกเราเพราะเราเห็นพฤติกรรมตอนท้อง เค้าไม่ได้อินกับเรา เราตั้งแต่รุ้ว่าท้องก็เปลี่ยนแปลงตัวเอง ทำอะไรก็ห่วงลูกเสมอ คลอดมาแล้ว เราต้องดูแลได้ดีกว่าใคร เลี้ยงเองได้เลี้ยงเถอะค่ะ

ตอบตามตรงเรยทางฝั่งแม่เลี้ยงค่ะ การที่ครอบครัวร่ำรวย มีฐานะ แต่เลี้ยงลูกจนเคยตัว มันส่งผลเสียในทุกๆด้านเรยค่ะ

ตอบตามตรงเรยทางฝั่งแม่เลี้ยงค่ะ การที่ครอบครัวร่ำรวย มีฐานะ แต่เลี้ยงลูกจนเคยตัว มันส่งผลเสียในทุกๆด้านเรยค่ะ 😑

จริงค่ะ สามีลูกแหง่และเอาแต่ใจมากมากกลัวลูกจะนิสัยแบบนั้น

เป็นเราเลี้ยงเองคร้ เหนื่อยหน่อยลำบากหน่อยแต่มีความสุขแน่นอนคร้ ไม่ต้องค่อยมาห่วงมาคิดถึงด้วย

VIP Member

เลี้ยงเองได้ก็เลี้ยงเองเลยค่ะ ค่าเลี้ยงดูให้ฝั่งผู้ชายช่วยส่งมาให้ก้ได้ค่ะ

VIP Member

คงต้องเป็นแม่ค่ะถ้าตอบตามสมมุติ

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ🥰

แม่เลี้ยงเองดีกว่าค่ะ