8 Các câu trả lời

บ้านนี้ทานก็ถ่ายวันล่ะครั้ง คุณแม่ลองเปลี่ยนยี่ห้อใหม่ดูค่ะ น้องอาจจะไม่ถูกกับนมตัวนี้น้องอาจจะท้องอืดค่ะ ตอนแรกบ้านนี้น้องทานs26 ถ่ายแข็งพอเปลี่ยนเป็นดูเม็กซ์น้องก็ถ่ายปกติค่ะ

เดี่ยวจะลองเปลี่ยนดูคะ

นมที่ดีเราว่าต้องกินแล้วขับถ่ายง่าย วันละครั้งหรือวันเว้นวัน อึสีเหลืองกลิ่นไม่เหม็น แล้วก็ไม่งอแงเวลาถ่ายค่ะ อันนี้ดูจากที่ลูกเรากินนมผง hi-q แล้วถ่ายดีนะคะ

บ้านนี้ลองหลายยี่ห้อมาก จะถ่ายแต่ละทีเบ่งหน้าดำหน้าแดง ร้องไห้ด้วย.....สงสารลูก เลยให้กินนมแม่อย่างเดียว ถ่ายง่ายทุกวัน....เอาไว้โตกว่านี้ว่าจะลองใหม่

ลูกกินนมผงจะถ่ายวันบะครั้ง ไม่เหมือนนมแม่ค่ะเพราะนมผงย่อยยากกว่านมแม่ค่ะ ทำให้ต้องใช้เวลาย่อยนาน ลองเปลี่ยนนมเป็นสูตร comfort หรือ gentle care หรือLactose free มั้ยคะ

ถ้าไม่ถ่ายเกิน1อาทิตย์นั่นคือปัญหาค่ะ แม่ลองซื้อกอสมาผสมใส่นมผงให้ลูกทานทุกวันก่อนนอนนะคะ เราก็ให้ลูกทานทุกวันค่ะ

แม่จะลองดุน้องถ่ายเบ่งหน้าดำหน้าแดงเหมือนกันค่ะ

วันเว้นวัน หรือ 2วัน ไม่เกิน 3-5วันปกติ ค่ะ น้องกินนม ผสม เหมือนกัน กิน เอนฟาแล็คค่ะ ถ่ายไม่แข็ง ถือว่าดี 😊

ลูกบ้านนี้กินนมผง น้องถ่ายทุกวันค่ะ วันละครั้ง

คือเคยให้น้องกิน แล้วบางวันไม่ถ่ายเลยคะ พอไม่ถ่ายน้องจะร้องเหมือนปวดท้องอะคะ เลยคิดว่าน่าจะเป็นกับนมผง

ลองแปลี่ยนยี่ห้อนมดูค่ะ

Câu hỏi liên quan