19 Các câu trả lời

แล้วแต่จ้าแม่ถ้าไม่มีความเสี่ยงอะไรมีได้ตลอดค่ะเว้นแค่ช่วงใกล้คลอดนะคะแม่

VIP Member

บ้านนี้ก็มีช่วง 1-2 เดือนค่ะ จากนั้นก็ไม่เคยมีเลย เพราะเลิกกับพ่อเด็ก 😊

แร้วแต่ร่างกายของแต่คนค่ะบางคนก็เสี่ยงแต่บ้านนี้มียันคลอดเลยค่ะ

ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยง มีได้ปกติค่ะ แต่ไม่ควรรุนแรง เพราะท้องอ่อนๆ

ถ้าหากจะมีอะไรกันก็ให้ผ่านช่วง3เดือนแากไปก่อนค่ะปลอยภัยสุด

มีได้แต่ต้องระวังค่ะ อยู่ในท่าที่เหมาะสม และอย่ารุนแรง

ถ้าแม่ไม่มีภาวะเสี่ยงมีได้ค่ะ แต่ต้องไม่รุนแรงนะคะ

1-3​ เดือนแรกควรงดค่ะ​ เพราะท้องอ่อนอยู่​

VIP Member

ต้องดูว่าแม่มีความเสี่ยงอะไรรึเปล่า

มีได้แต่ต้องระวังมากๆอย่าทำแรง