4 Các câu trả lời

เอกชนเราคุยกับหมอได้ค่ะ แต่รัฐหมอจะไม่ยอมผ่าให้ถ้าเด็กและแม่ไม่ได้มีปัจจัยเสี่ยง นอกจากแม่จะฝากพิเศษซึ่งต้องจ่ายค่าส่วนต่างให้หมอ4-5000ค่ะ

ขอบคุณค่ะ เเม่🥰

ได้ค่ะ แต่ถ้าผ่าต้องโรงบาลที่มีสิทธิประกันสังคมเท่านั้น ถ้าธรรมชาติคลอดไหนก็ได้สำรองจ่ายเอา อันนี้โทรถามประกันสังคมมาค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะเเม่🥰

ผ่าคลอดได้ค่ะ รพ.ไหนก็ได้ค่ะ แต่ต้องสำรองจ่ายไปก่อนค่ะ ท้องแรกเราผ่า รพ. เอกชน เบิกได้ปกติค่ะ

ขอบคุณจ่ะ เเม่😍

เอกชนสามารุเลือกได้คะ รัฐ ขึ้นอยุ่กับหมอประเมินและการคุยกับหมอคะ

ขอบคุณค่ะเเม่😍