2 Các câu trả lời

นับอายุครรภ์ตามใบซาวด์เลยค่ะแม่ ของเค้าตรงทั้งในแอพและในใบซาวด์เลยค่ะ ยึดอายุครรภ์ตามใบซาวด์จะชัวร์ที่สุด ไข่อาจตกช้าเลยทำให้อายุครรภ์ที่แม่นับได้กับใบซาวด์ไม่ตรงกันค่ะ นับตั้งแต่เดือนที่ประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายก่อนตั้งครรภ์

ของเราไปฝากครรภ์ครั้งแรก นัลตาม ปจด.ได้ 8 วีค แต่ตามอัลตร้าซาวด์คือ 6 วีคค่ะ หมอบอกปกติ ไข่อาจจะตกช้า เพราะขนาดตัวอ่อนและถุงตั้งครรภ์ก็ 6 วีคค่ะ เลยยึดตามที่อัลตร้าซาวด์

6w แม่เจออะไรบ้างคะ ถุง ตัวอ่อน หัวใจ ครบไหมคะ

Câu hỏi liên quan