2 Các câu trả lời

VIP Member

ใช่ค่ะถ้าท้องแข็งจะกดตรงไหนก็ไม่ลง ถ้าท้องแข็ง8-10ครั้ง ควรไปหาหมอค่ะ อย่าปล่อยไว้ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดถึงจะไม่เจ็บท้อง แต่มันก็คืออาการที่ทำให้คลอดได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องมีอาการครบและถึงไปรพ. ถ้าท้องมันแข็งบ่อยและถี่ขึ้นเกิน10ครั้ง ควรไปหาหมอค่ะ คือเจ็บท้องเหมือนกันค่ะ ถ้าลูกโก่งตัว ท้องจะเบี้ยวกดที่ใดที่หนึ่งนิ่ม กดลงได้

ขอบคุณค่ะแม่💓🙏🏻

Super Mum

สัญญาณเตือนค่ะ ถ้าแข็งเกิน 5-10นาที ถี่ๆ ปวดมากจนท้องไม่ไหว นอนพักไม่หาย ไป รพ. ได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่💖

Câu hỏi liên quan