7 Các câu trả lời

ถ้าเลิกกันแล้ว เอกสารของพ่อในการใช้แจ้งเกิดน้องไม่มี ข้อมูลในสมุดไม่เกี่ยวค่ะ อย่าไปแคร์ค่ะแม่ สิทธิ์ของลูกเป็นของเราคนเดียว ถ้าจะฟ้อง ฟ้องเอาอะไรมิทราบคะ อย่ากลัวค่ะแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ✌🏻

VIP Member

เราเลิกตอนท้องได้7 เดือนค่ะ ไม่ใส่ก็ดีค่ะเวลาจะพาลูกไปเที่ยวต่างประเทศ ทำพาสปอร์ต รึอะไรที่ต้องใช้เอกสาร ถ้ามีชื่อพ่อแล้วติดต่อพ่อยากจะลำบากค่ะ สำหรับเราไม่ใส่ค่ะ

ไม่ใส่ได้ค่ะ ไม่มีผลอะไีรในอนาคต ถ้าไม่ได้จดทะเบียน ลูกเป็นของแม่คนเดียวค่ะ

เครียดไปหมดเลยค่ะ ทางพ่อเขาขู่จะฟ้อง เพราะท้องรายใด้เราลดลงกลัวจะแพ้เขา

เลิกตั้งแต่ท้อง1เดือน ไม่ใส่ชื่อพ่อคะ แม่ปกครองลูกแต่เพียงผู้เดียว

ถ้าไม่ได้จดทะเบียนสมรส แม่มีสิทธิ์ในตัวลูก 100%ค่ะ อย่าไปกลัวค่ะแม่

ไม่ระบุได้ค่ะ แต่เวลาเข้าโรงเรียนจะลำบาก เพราะต้องใช้เอกสาร

ไม่ระบุได้ค่ะ

จะมีผลในอนาคตข้างหน้าไหมคะ พอดีในสมุดฝากมีข้อมูลของพ่อแต่พึ่งมาเลิกกันทีหลัง