2 Các câu trả lời

VIP Member

หากมีประจำเดือนมาแล้ว นั่นหมายถึงไม่มีผลคุมกำเนิดตามธรรมชาติของการให้นมบุตรแล้วนะคะ (ซึ่งอาจเกิดจากการไม่ให้นมบุตร หรือให้นมบุตรไม่สม่ำเสมอเพียงพอ) ดังนั้น หากมีเพศสัมพันธ์แบบไม่ป้องกันก็มีโอกาสตั้งครรภ์ได้ตามปกติค่ะ การหลั่งนอก เป็นวิธีคุมกำเนิดที่มีโอกาสผิดพลาดและตั้งครรภ์ได้ 22% ในขณะที่ ถ้าใช้ถุงยางได้ถูกต้องและไม่มีปัญหารั่วซึมหรือฉีกขาด จะมีโอกาสตั้งครรภ์เพียง 2% ดังนั้น เพื่อลดความเสี่ยงของการตั้งครรภ์ แนะนำให้ใช้ถุงยางอนามัยแทนวิธีหลั่งนอกนะคะ

อย่าทานยานะคะแม่ มันทำให้เด็กไม่สมบูรณ์ทำให้พิการได้ค่ะ แม่ตรวจเอาดีกว่านะ เชื่อแม่บ้านนี้เถอะค่ะถ้าไม่มั่นใจว่าจะท้องไม่ท้องไม่ควรซื้อยามากินเองเลย บ้านนี้น้องออกมาเพดานโหว่ซึ่งเป็นความผิดแม่เองที่ซื้อมากินเองไม่รู้ว่าท้องรึไม่ท้องเพราะคิดว่าปจด.เลื่อน ตรวจเอานะคะแม่อย่างน้อยเราก็จะได้มั่นใจว่าท้องไหม

เป็นเหมือนกันเลยค่ะตอนนี้เลย ปกติบ้านนี้คุณพ่อเป็นฝ่ายคุมทำเอาเครียดเลย