1 Các câu trả lời

ถ้าเป็นเริมระหว่างคลอดต้องผ่าคลอดค่ะเพราะน้องคลอดธรรมชาติมีสิทธิ์ติดเชื้อจากแม่ได้สูงค่ะแต่ถ้าหายก่อนคลอดก็คลอดธรรมชาติได้ค่ะ

เป้นมานานแล้วพึ่งมาเป้นอีกครั้งตอนใกล้คลอดนี่ละค่ะเราอยากคลอกเองเป้น2-3ตุ่มหมอบอกว่าถ้าเป็นเยอะต้องผ่าแต่ไห้ไปที่ร.บในจังหวัดให้เขาดูว่าต้องผ่าไหมเรายังไม่ได้ไปค่ะลองกินยา7วันก่อนแต่ถ้าปวดท้องคลอดเราก้จะเอาใบที่เขาบอกว่าเป้นเริมติดไปด้วยเพื่อเขาจะส่งเราไปผ่าที่ร.บในตัวจังหวัด​