72 Các câu trả lời

บ้านนี้กินแทบทุกวันใครบอกลูกเราจะดำเราก็บอกว่าถ้าห้ามคนท้องกินสิ่งที่อยากบาปน่ะแล้วก็ขำ ( ปล.แต่ก็ไม่ได้กินซะทุกอย่างอันไหนเขาห้ามจริงๆก็ไม่กิน )

VIP Member

เกือบทุกวันเลยค่ะ แต่ระวังน้ำตาล แต่บ้านนี้ยังไม่มีเสี่ยงที่จะเป็นเบาหวานขณะ​ตั้งครรภ์​นะคะ🤣

ตอนท้องอยากกินอะไรกินไปเลยจร้าเพราะถ้าคลอดมาแล้วมันจะกินไม่ได้หลายอย่างจ้า😊😊😊😊

VIP Member

ได้วันละ200mlแค่นั้นค่ะแต่เลี่ยงได้ควรเลี่ยง เพราะมีคาแฟอีนและเสี่ยงเบาหวานด้วยค่ะ

ได้ค่ะ.บ้านนี้ม่ะก่อนกินแทบทุกวัน.แต่ช่วงนี้ไม่ได้กิน.กลัวเบาหวาน😅

เรากินทุกอย่างค่ะ มันไม่มีผลต่อสีผิวลูกหรอกค่ะ เฉาก๊วยเราก็กิน

VIP Member

ได้ค่ะ กินพอหายยากนะคะ กินบ่อยเดี๋ยวน้ำตาลขึ้น น้ำหนักขึ้น ค่ะ

VIP Member

เคยถามหมอ หมอบอกแอบมีคาเฟอีน เลี่ยงได้เลี่ยง กินได้ให้หายอยาก

บ้านนี้ชานม ชาเขียว ทานหมดเลยจ้า แต่จะทานไม่มาก กลัวน้ำตาลค่ะ

ดื่มได้ปกติ​ค่ะ​ ตอนนี้30สัปดาห์​ ก็ดื่มอยู่ค่ะแต่ไม่บ่อยค่ะ

Câu hỏi liên quan