22 Các câu trả lời

กลับมาจากฉีดยา ให้กินยาลดไข้ค่ะ หมั่นเช็ดตัว เช็ดตัวควรเช็ดขึ้นเพื่อเปิดขุมขน ผ้าชุบน้ำบิดไม่ต้องหามาด ถ้ามีอาการบวมแดง ให้ใช้น้ำเย็นประคบ15-20นาที เพื่อบันเทาอาการปวดบวม จากนั้นใช้น้ำอุ่นประคบ15-20นาที เช่นกัน เพื่อให้ยาไม่ก่อตัวและคลายยา

คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ตัวร้อนเป็นปฏิกริยาที่ร่างกายกำลังสร้างภูมิคุ้มกันขึ้นมาค่ะ ลูกเราโยเยไม่สบายตัว มีไข้ต่ำๆ ทานยา แทมป้า (ลดไข้เด็ก ชื่อนี้รึป่าวนะ) อยู่ 1วันค่ะ อีกวันก็กลับมาซ่าเหมือนเดิม

จริงๆมันห้ามไม่ได้ที่จะไม่ให้มีน่ะคะ ถ้าน้องมีไข้ ตัวร้อน แตะๆ38° ก็เช็ดตัว บ้านนี้ชื้อเจลลดไข้ไว้เป็นกล่องเลยค่ะ แปะตรงที่ฉีด แปะตรงหน้าผาก และเช็ดตัวทุก 3-4ชั่วโมงค่ะ เป็น2วันเท่านั้นค่ะหาย

บ้านนี้กลับบ้านมาก็อาบน้ำอุ่นให้ค่ะ คอยสังเกตอาการว่าตัวร้อนหรือเปล่า ถ้ามีอาการร้อนก็เช็ดตัวให้ ทานยาลดไข้ และให้ใส่เสื้อผ้าสบายๆไม่อึดอัดหรือทำให้น้องร้อนค่ะ

บ้านนี้กลับจากฉีดวัคซีนให้น้องอาบน้ำอุ่น แล้วกินยาแก้ตัวร้อน เอาน้ำเย็นประคบรอยที่ฉีดยา สรุปน้องไม่มีไข้ ลองดูนะค่ะ ไม่รู้แล้วแต่เด็กบางคนรึเปล่า

ขึ้นอยู่กับแต่ละคลีนิกด้วยค่ะ บ้านนี้ฉีดมาขวบสองเดือนแล้วไม่เคยมีไข้สักครั้งเลยค่ะ หมอบอกว่ายาที่หมอฉีดไม่ทำให้เปนไข้

ของแม่บ้านนี้ฉีดที่อนามัยค่ะ กลับถคงบ้านกินยาที่หมอสั่งเลยจ้าา ตัวร้อนม่เยอะม่สบายคืนนี้ เช้าพน.หายจ้าาาา

บ้านนี้หมอให้ไทลินอลแบบน้ำมาพอมีไข้นิดๆให้กินเลยกินตามน้ำหนักตัวเด็ก วันรุ่งขึ้นก็ไม่มีไข้แล้ว

บ้านนี้ฉีดที่คลินิก ลูกไม่เคยเป็นไข้เลยสักครั้งค่ะ ตอนนี้ได้1 ขวบ 11 เดือนแล้วค่ะ

เห็นมีคนบอกมาว่าถ้าฉีดวัคซีนที่คลินิคเด็กไม่ค่อยมีใครเป็นไข้นะค่ะ

Câu hỏi liên quan