64 Các câu trả lời

VIP Member

หืออออ จั้มมั้มมากแม่ น้องover feeding หรือเปล่าค่ะ 2 เดือน 7 โล น้ำหนักขึ้นไวมาก แต่เดี๋ยวช่วงหลัง4เดือนจะไม่ค่อยขึ้นแล้วค่ะจะเริ่มยืด

บ้านนี้ 12 นี้ก็ 5 เดือน น้ำหนัก 6.2 เพิ่มจากตอน 4 เดือนแค่ 2 ขีดเองแม่ 😅

ตอนคลอดน้องน้ำหนักแค่ 2,370 ค่ะ ออกจากโรงพยาบาล เหลือ 2,190 พอเดือนที่ 2 ไปฉีดวัคซีน 4.6 ตอนสามเดือน 5.5 พอสี่เดือน 6 โล เมื่อวานไปฉีดวัคซีนหนักแค่ 6.2 แต่ตั้งแต่ 3 เดือนรู้ว่าเค้ากินน้อยลงเยอะมาก เพราะห่วงเล่น ได้ยินเสียงอะไรก็ตาม คายนม หันมอง ยิ่งญาติๆมาบ้านเยอะ ไม่ต้องห่วง นมไม่กินเลย ไปยิ้มดีดดิ้นกับคนอื่นเลยค่ะ แอบหนักใจเหมือนนะคะ น้ำหนักเริ่มน้อยกว่าเกณฑ์แล้ว

น่าชังมา อยากไห้ลูกในท้องเกิดมาแข็งแรงแบบนี้ค่ะ

3เดือนค่ะตอนนี้จะ7โลแล้วทานนมแม่อย่างเดียวค่ะ

อย่าพึ่งดีใจเดี๋ยวก็ลด4-5เดือนอย่างเวอร์

สาวน้อยบ้านนี้ 3 เดือนกว่า หนัก 7 โลค่ะ 💕

น้อง 2 เดือน 25 วัน น้ำหนัก 6.5 กก.แล้วครับ

บ้านนี้4เดือน23วันแล้ว 7โลเหมือนกันคะ

ต้าวอ้วงบ้านี้2เดือน8วันเกือบ7กิโล

บ้านนี้1เดือน22วัน นน.5โลกว่าแล้วค่ะ