1 Các câu trả lời

VIP Member

ถ้าไม่ได้ทำงานแนะนำให้สมัครเงินอุดหนุนเด็กแรกเกิดนะคะ ถ้ากทม.ติดต่อที่เขตค่ะ แต่ถ้าเป็นต่างจังหวัดลองติดต่อที่ อบต.หาือเทศบาลหรือที่อำเภอค่ะ จะให้เดือนละ600 บาทมั้งคะจนน้องอายุสามสี่ขวบค่ะ ส่วนเงินสงเคราะห์บุตรนั้นเป็นของประกันสังคมค่ะยังไงคุณแม่ก็ต้องจ่ายเงินก่อนและเค้าจะมีกำหนดด้วยว่าต้องจ่ายไมาแล้วไม่ต่ำกว่ากี่เดือนด้วย ถ้าเงินอุดหนุนเด็กแรดเกิดไม่เสียตังค์ค่ะแต่ที่บ้านต้องไม่มีรถยนต์ส่วนตัวรสยได้รวมรายครัวเรือนไม่เกินแสนหรือไงนี่ล่ะค่ะลองเสิชหาในกูเกิ้ลดู

Câu hỏi liên quan