11 Các câu trả lời

ช่วงแรกๆ แม่บ้านนี้แพ้หนักกินข้าวไม่ได้ กินได้แต่ผลไม้ ของเปรี้ยว แม่ใช้วิธีกินข้าวคำ ผลไม้คำเลยค่ะ ทรมานมาก แต่ก็ดีกว่ากินไม่ได้ แรกๆกินข้าวต้ม+แอปเปิ้ล แล้วหาอะไรเย็นๆกินตบท้ายค่ะ แม่ก็ลองหาอะไรสดชื่นๆทานดูนะคะ เผื่อจะช่วยให้ดีขึ้น 😅😅

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตั้งแต่รู้ว่าท้องตอน3วีคจนตอนนี้10วีคก็ยังเบื่ออยู่เลยค่ะ แต่จะพยายามกินค่ะ อาศัยการดูยูทูปที่พากินอะไรอร่อยๆแล้วเราก็จะรู้สึกอยากกินเองค่ะ

เราก็ 6 wk เหมือนกันคะ ตอนนี้ เบื่ออาหาร มาก ปกติทานนมได้ นี่ก็ ทานไม่ได้ คะ แบ่งมื้ออาหาร นะคะ ค่อยๆทานทีละนิด จะโอเค ขึ้นคะ สู้ๆคะแม่

TapFluencer

ช่วงไตรมาสแรกเราก็เบื่ออาหารค่ะ กินได้แค่มื้อละนิด แต่เราจะกินบ่อยค่ะ จะทานผลไม้ และนมด้วยค่ะ

เบื่อก็ต้องทนกินค่ะ ไม่ก็กินนม ผลไม้ เเทนได้ค่ะ อย่าปล่อยให้ท้องว่างนะคะ

VIP Member

หาอย่างอื่นกินแทนผลไม้ หรือนมไรงี้ ดีกว่าปล่อยให้ท้องว่างค่ะ

ขอบคุณคะ

บ้านนี้ตอน6วีคแพ้ท้อง,แทบไม่ได้กินเลย น้ำยังอ้วก

ทางนี้ทั้งเบื่ออาหาร ทั้งท้องผูกอย่างทรมานเลย

TapFluencer

ทานอะไรก็ได้ที่แม่สามารถทานได้ ทานไปก่อนค่ะ

เราก็เป็นค่ะ แต่ก็ต้องกิน หาอะไรที่แซ่บๆกิน

Câu hỏi liên quan