9 Các câu trả lời

ของเราไม่ช่วยค่ะ กินตั้งแต่ท้อง 4 วีค ตรวจ 50 กรัม 100 กรัม ไม่ผ่าน กลับมาคุมอาหาร ดื่มน้ำเปล่า งดหวาน น้ำตาลผ่านค่ะ จมูกข้าวก็กินตั้งแต่ท้องก็ไม่ช่วยค่ะ หมอสั่งให้งด เพราะเป็นคาร์บ คาร์บเป็นแป้ง กลายเป็นน้ำตาล

น่าจะแล้วแค่คนนะคะ ของเราไม่ได้กินเลยค่ะน้ำใบเตยแต่จะกินจมูกข้าวไรซ์เบอรี่ทุกวันมีส่วนช่วยลดน้ำตาลทางนี้กินโกโกชาเย็นทุกวันวันละแก้วไหนจะของหวานอีก ตรวจแล้วผ่านค่ะ

งดหวานผลไม้ข้าวสวยครึ่งทัพพีแน้นผักใบเขียวโปรตีนงดแป้งด้วยนะคะสวนต้มน้ำใบเตยใส่ขิ้งด้วยยิงดีช่วยลดน้ำตาลได้จริงคะเพราะเราเกลือบได้ฉีดยาเบาหวานคุมอาหารให้ได้คะ

งดหวาน พวกชานม โค้กไปเลยค่ะ วันๆกินแต่ข้าว ลดข้าวมานิดนึง กินน้ำใบเตยต้ม งดผลไม้เราทำแบบนี้เกือบเดือนค่ะ หิวชานมก็กินนมโปรตีนช็อคโกแลตเอานานๆทีนะคะ 50g ได้116

ส่วนตัวเราไม่ได้กินนมบำรุงอยู่แล้วด้วยนะคะ กลัวน้ำตาลในนม

เรา100กรัม ไม่ผ่านงดทุกอย่างเลย ไปกลืน100กรัมรอบสอง ไม่งดอะไรเลยสักอย่าง ชานมทุกวัน โค้ก ขนมหวาน ผลไม้ ข้าวขาว รอบนี้ผ่านทุกเข็มค่ะ

อยู่ที่ตัวบุคคลล้วนๆเลยคะ. คุมทุกอย่าง2อาทิตย์ก่อนฝากท้อง ยังไม่ผ่านเลยคะ

ส่วนตัวเราเองนะคะก่อนไปตรวจยังกินชานมของหวานเยอะเลยคะพอไปตรวจสรุปได้104คะ

ต้องคุมอาหารควบคู่นะคะ ตัดหวานไปเลยค่ะ

คิดว่าไม่เกี่ยวกันนะคะ 😅