2 Các câu trả lời

VIP Member

นมแช่เย็นหรือฟรีซย่อมเกิดกลิ่นเหม็นหืนได้ ด้วยอากาศที่ปะปนในถุงนมและอุณหภูมิการแช่ ถ้าพูดถึงเรื่องแช่ แต่ละช่องทางในการเก็บจะแตกต่างกัน 1. ตู้เย็นช่องธรรมดา - แช่ได้ 3 วัน 2. ช่องแช่แข็งจากตู้เย็น 1 ประตู - แช่ได้ 7-15 วัน 3. ช่องแช่แข็งจากตู้เย็น 2 ประตู - แช่ได้ 1-3 เดือน 4. ตู้แช่แข็ง - แช่ได้ 6 เดือน-1ปี ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการเก็บรักษานมในภาชนะ และการคงอุณหภูมิของที่แช่ไว้ได้ หากเปิดปิดบ่อยจะทำให้นมเสื่อมคุณภาพเร็วขึ้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะะ

ปกติค่ะ ที่นมฟรีชจะเหม็นหืน เปลี่ยนถุงน้ำนมค่ะ ที่ช่วยลดกลิ่น ฝึกทานแบบเยน หรือนำนมฟรีชดับนมปั้มใหม่ ปสมให้ทานค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ