8 Các câu trả lời

VIP Member

แม่ลองหาวิธีนวดในเน็ตดูค่ะ เราก็สั้น แต่ก็นวดทุกวันจนคลอดน้อง ก่อนจะให้น้องเข้าเต้าก็นวดแล้วดึงหน่อย ถ้าน้องงับได้ก็ไม่ต้องกังวลแล้วค่ะ เราให้น้องเข้าเต้าตลอด แล้วก็ปั๊มด้วย หลังๆมาหัวนมก็ยื่นเองเลยค่ะ

ของเราลูกคนแรกก้อทั้งสั้นทั้งบอดค่ะปั้มตั้งแต่คลอดเลยค่ะ ขยันปั้มจนน้องได้กินนมแม่ถึงขวบค่ะปั้มใส่ขวดให้กิน

บ้านนี้หัวนมสั้น ปั๊มใส่ขวดตั้งเเต่คลอดจนลูก 2 เดือนกว่า หัวนมก็ออกเเล้วพึ่งหัดน้องเข้าเต้าค่ะ

TapFluencer

ถ้าน้องคลอดแม่ใช้จุกหัวนมเทียมครอบหัวนมแม่ให้น้องดูดก็ได้ค่ะ ในรพ.มีขายราคาประมาณ3-4ร้อยบาท

เราก็สั้นลูกคนแรกไม่ยอมดูดเลย ต้องปั๊มใส่ขวดเอา

นมผงค่ะ รึไม่ก็ปั้มเอาถ้าปั้มได้

ขอบคุณ​ทุกคนมากค่ะ

ใส่ปะทุมแก้วค่ะ