10 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่น้องปกติดีไม่งอแง พยายามทำความสะอาดรูจมูก เคาะปอดให้ลูกบ่อย วิธีการเคาะปอดเด็กทารกแนะนำดูจากคลิปพยาบาลในยูทูปนะคะ อย่าทำเองโดยภาระการอันตรายถ้าทำไม่ถูกวิธี ของแม่ทำทุกครั้งเวลาลูกหายครืดคราด ใช้น้ำมันหัวหอม หยดที่ผ้าว่างไว้ข้างลูกก็ช่วยได้เยอะเลยค่ะ ลองทำดูนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

1.เกิดจากอากาศเย็น 2.อาจจะแพ้แลคโตสในนมผง(หากทานนมผงร่วมด้วย) 3.มีแก๊สในกะเพาะ ต้องจับเรอ ถ้ายังไม่สะดวกไปพบแพทย์ แนะนำให้หาซื้อน้ำเกลือ nss 0.9% มาหยอดจมูกน้อง แล้วใช้ลูกยางแดงดูดน้ำมูกและเสมหะออกค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ จะลองทำดูนะคะ

แนะนำคอตตอนบัตสำหรับเด็ก หยุดนำ้เกลือ1 หยด แล้วก็เขี่ยออกหากมีครืดคราดคล้ายนำ้มูกให้ใช้ลูกยางแดงดูออก ถ้าไม่หายไปหาหมอ

ทำอยู่นะคะ พอจะทราบสาเหตุมั้ยคะ

TapFluencer

น้อง2เดือรก็เป็นค่ะ ตอนไม่หาหมอก็ไม่เจอเสลดในปอดเลย หายใจปกติ แต่กลับบ้านมันแบบครืดคราด แต่ไม่งอแงค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอแล้วหมอบอกปกติของเด็ก เหมือนระบบถายในกำลังปรับตัว ทำงานยังไม่เค็มที่ค่ะ

Super Mum

บ้านนี้เคยไปหาหมอนะค่ะแต่หมอบอกเด็กเล็กหลอดลมยังอ่อนเลยมีเสียงหายใจครืดคราดปกติค่ะ

สะติ๊กเกอร์หัวหอมช่วยได้ติดที่เสื้อของลูก ลูกจะดีขึ้น

เป็นเหมือนกันเลยแม่

เป็นหวัดรึเปล่าคะ

ต้องแก้ไขด้วยการห่อตัวหนาๆมั้ยคะแม่

เป็นเหมือนกันคะ

Câu hỏi liên quan