เคยแท้ง อยากท้องค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ อยากท้องค่ะ แต่ก็แอบหวั่นใจ เพราะเมื่อเดือน พฤศจิกายน 2561 พึ่งแท้งน้องไปได้ตอน 2 เดือน(ลูกคนที่ 2 ) กลัวท้องอีกจะแท้งอีก มีแม่ท่านไหนเคยแท้ง แล้วตอนนี้ท้องแล้วบ้างค่ะ ใช้เวลานานมั้ยกว่าน้องจะมา น้องแข็งแรงดีมั้ยค่ะ มีความเสี่ยงที่จะแท้งอีกมั้ยค่ะ ต้องทานอะไรหรือควรทำอะไรให้น้องมาได้ไวบ้างค่ะ *ก่อนจะท้องคนที่ 2 แม่เคยขอผ้าอนามัยคนท้องมาได้เดือนนึง อีกเดือนแม่ก็ท้องเลยค่ะ ..ใครท้องแม่ขอผ้าอนามัยซักแผ่นนะค่ะ เผื่อแม่จะท้องอีก.. (เป็นความเชื่อนะค่ะ) ?

2 Các câu trả lời