3 Các câu trả lời

หมอฉีดยากระตุ้นปอด น้องน่าจะมีโอกาสคลอดก่อนกำหนดค่ะ แม่พยายามอยู่นิ่งๆ แบบนอนติดเตียงได้ก็ดีค่ะ การเคลื่อนไหวเยอะ มีโอกาสที่จะคลอดก่อนกำหนดเยอะไปอีกค่ะ ยังไงขอให้ราบรื่น แม่และเด็กๆ แข็งแรงนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่🙏💓

บ้านนี้แฝดเหมือนกันตอนนี้7เดือนเจ็บร้าวช่วงล้างมาก กลัวคลอดก่อนกำหนดเหมือนกัน แต่ทุกวันนี้แม่นอน พักซ่ะส่วนใหญ่ หิวก็ลุกมากิน นั่งสักครึ่งชั่วโมง ก็นอนพัก ตลอดจรา

ออ ค่ะ ไม่เหมือนพี่เลย ท้องไม่ได้ใหญ่มาก มองดูเหมือนท้องคนเดียวมากกว่า แต่นน ลูกในท้องตามเกณฑ์เลยไม่กังวลค่ะ

VIP Member

เราเคยฉีดตอนติดโควิด22วีคค่ะ คลอด39+3ปกติค่ะ

ยิ่งคุณแม่ท้องแฝดด้วยคงจะลุกเดินลำบากมาก ขนาดเราท้องแค่คนเดียวยังโอ๊ยยยยทุกวันเลยค่ะ😅