1 Các câu trả lời

สีอุจจาระของลูก แบบนี้ คุณพ่อคุณแม่ต้องระวัง สีแดง อึของลูกไม่ควรเป็นสีแดงนะครับ หากคุณพ่อคุณแม่พบว่าอึของลูกเป็นสีแดงควรพาลูกน้อยไปพบแพทย์โดยด่วน การที่อึของลูกป็นสีแดงนั้นอาจเพราะมีเลือดปนมากับอึของลูก หากมีเลือดปนออกมาน้อยอาจเกิจจากอาการท้องผูก แต่หากมีเลือดปนมาเยอะ ควรรีบพาลูกน้อยไปพบแพทย์โดยด่วนครับ สีขาวซีด หากอึของลูกเป็นสีขาวซีด อาจเกิดจากความผิดปกติของตับหรือถุงน้ำดี ควรรีบพาลูกไปพบแพทย์เพื่อตรวจหาสาเหตุครับ สีอุจจาระของลูก สีดำ หลักจากหมดขี้เทาแล้ว หากอึของลูกเป็นสีดำคล้ำกว่าปกติโดยอาจมีมูกเลือดติดออกมาด้วย อาการแบบนี้อาจเกิดจากระบบย่อยอาหารทำงานได้ไม่ดี คุณพ่อคุณแม่ไม่ควรนิ่งนอนใจนะครับ ควรพาลูกไปพบแพทย์จะดีที่สุด

Câu hỏi liên quan